Banner trang chi tiết

Câu đố vui 260

Bên cạnh là một kim tự tháp, trong các ô sẽ có các chữ số khác nhau như: 198, 263, 431, 265, 446, 679, 681, 1110. Tuy nhiên lại xuất hiện 2 ô ký tự E và D. Hãy tìm ra giá trị của 2 ô chữ E và D sao cho chính xác và đúng với quy luật của các ô số.

Gợi ý, giá trị của E và D đều là số gồm 4 chữ số và nhỏ hơn 2.500

Lời giải từ MathX:

Đáp án: D = 1345; E = 2440
Quy luật:
198 + 263 - 15 = 446
263 + 431 - 15 = 679
431 + 265 - 15 = 681
D = 679 + 681 - 15 = 1345
E = 1110 + 1345 - 15 = 2440


Các câu trả lời

  • Nguyễn Tấn Khôi

    21:39 21-12-2025

    Quy luật kim tự tháp là số trên bằng tổng 2 số dưới trừ 15. Theo cách tính đó ta có D=(679+681)-15=1345 và E=(1110+1345)-15=2440. Đáp án D=1345, E=2440

  • Nguyễn Thái Bình

    20:36 21-12-2025

    Chắc là E= 1806 và D=696 thầy ạ

  • Đào Trần Quỳnh Anh

    19:58 21-12-2025

    Giá trị của E là 2440 và giá trị của D là 1345

  • Nguyễn Thảo Quỳnh Anh 2016

    16:43 21-12-2025

    con ko bít khó nha 12 chăng

  • Nguyễn Hoàng Trâm

    15:50 21-12-2025

    D = 1345 E = 2440 Đây là câu trả lời của em ạ!

  • Phạm Bá Tường Nguyên

    12:06 21-12-2025

    D = 1345 E = 2440

  • Nguyễn Cảnh Quân

    08:38 21-12-2025

    D=1345,E=2445 THẦY Ạ HẸ HẸ

  • Phan Ngọc Hải Nghi

    08:06 21-12-2025

    Chào thầy buổi sáng ạ

  • Phạm Thanh Hải

    21:45 20-12-2025

    thưa thầy , D=1360 E=2470 tỉ lệ đúng là số 8 bị ngược cụ thể là 99,99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999 99999999999999999999999999999

  • Phan Ngọc Hải Nghi

    21:31 20-12-2025

    Dạ thưa thầy D=1345 E=2440 ạ

  • ❁◕.◕Gọi tớ là Kẹo Bông♐❁

    20:17 20-12-2025

    Giá trị của D là 1112 và giá trị của E là 2222.

  • Trần Nguyên Khang

    19:38 20-12-2025

    D=1375 E=2500

  • Trần Minh Quân 2017

    17:36 20-12-2025

    D. 1345 E. 2440

  • Lê Hoàng Linh Linh

    18:07 19-12-2025

    Thưa thầy, là 2 470

  • Nguyễn Tuấn Đạt

    16:20 19-12-2025

    D = 1345 E = 2440 Phải không thầy?

  • Trần Minh Quân 2017

    15:43 19-12-2025

    D. 1360 E. 2470

  • ౨ৎ༺๖ۣۜ☠Xuân Dươngआदर्श☠๖ۣۜ༻౨ৎ

    15:43 19-12-2025

    D=1345 E=2440

  • Trần Minh Quân 2017

    15:42 19-12-2025

    D .1360 E. 2470

  • khang hung

    23:05 18-12-2025

    D=1345 E=2440

  • Nguyễn Trần Minh Nhật

    21:29 18-12-2025

    2499 là e ạ ???

  • Lê Mai Hương

    20:16 18-12-2025

    chịu khó lắm

  • Đinh Trần Nhã Anh

    19:47 18-12-2025

    trời chưa làm đã thấy khó rồi

  • Thảo Anh

    19:34 18-12-2025

    thầy ơi con chịu.

  • Đào Thùy Dương

    19:14 18-12-2025

    e=2545 d= 696

  • Ngô Đắc Gia Hưng

    15:39 18-12-2025

    D 1345 E 2470

  • Dương Quỳnh Hoa

    21:51 17-12-2025

    d=1360 e=2470

  • Nguyễn Huyền My

    21:24 17-12-2025

    D=1360 . E =2470

  • Khánh Ly

    19:48 17-12-2025

    E là 2470 D là 1360

  • Nguyễn Thị Trà My

    16:37 17-12-2025

    E=2440 D=1345

  • Lê Xuân Phúc

    21:12 16-12-2025

    D=1345 E=2440

  • Lưu Thị Quỳnh Anh

    21:09 16-12-2025

    thưa thầy D=1345; E=2440

  • Nguyễn Đăng Khoa

    19:51 16-12-2025

    D là 1360 và E là 2470

  • Trịnh Tiến Đức

    19:25 16-12-2025

    giải quy luật các số bên là: 446 = (198 + 263) - 15 679 = (263 + 431) - 15 theo quy luật trên thì D = (679 + 681) - 15 = 1345 E = (1110 + 1345) - 15 = 2440

  • Lưu Khánh an

    19:23 16-12-2025

    thưa thầy giá trị của E và D là : E=2440 D=1345

  • Nguyễn Đức Khôi

    18:23 16-12-2025

    D = 696 E = 2948

  • Nguyễn Hà Linh

    17:53 16-12-2025

    A là 1356. D là 1095

  • Đỗ Khánh Nhi

    23:21 15-12-2025

    giá trị của D=1345; E=2440.Do tổng các giá trị trong tam giác có 3 giá trị trừ đi 15 thì được giá trị ở vị trí cao hơn từ đó tính được giá trị của D và E.

  • Tuấn Kiệt

    22:38 15-12-2025

    CAU NAY KHO QUA THAY

  • Nguyễn Thảo Quỳnh Anh 2016

    21:26 15-12-2025

    E ko biết!nhưng chắc là 12?

  • Lưu Minh Tùng

    21:12 15-12-2025

    D là 1345 E là 2440

  • Lê Nhật Thảo

    20:31 15-12-2025

    D = 1345; E = 2440. Hàng 1 từ dưới lên: 198 + 263 = 461 +15 = 446 263 + 431= 664 + 15 = 679 431+ 265 = 696 + 15 = 711 Thực hiện quy luật tương tự trong hình kim tự tháp.

  • Trần Thị Tố Nữ

    20:11 15-12-2025

    dạ thưa thầy đáp án là D= 1345 C=2440

  • huỳnh lê khánh ngọc

    13:29 15-12-2025

    D=942 E=1623


Đã hết thời gian trả lời

Đố vui khác